શિલ્પાની જેમ જ કિરાયાની કોખ લઈને માતા-પિતા બન્યા હતા આ 7 સ્ટાર્સઓ, જાણો વિગતે….

દરેક સ્ત્રી માતા બનવાનું સપનું જુએ છે. પછી તે ગરીબ હોય કે અમીર. દરેક વ્યક્તિને આ આનંદ માણવો ગમે છે. જો કે, કેટલાક અંગત કારણોસર, દરેક જણ 9 મહિના સુધી બાળકને પેટમાં લઈ જઈ શકતું નથી. આવી સ્થિતિમાં, સરોગસી (ભાડાનો ગર્ભ) હાથમાં આવે છે. આ પ્રક્રિયામાં, માતા અને પિતાના ઇંડા અને શુક્રાણુઓને ટેસ્ટ ટ્યુબમાં ભેળવીને ફલિત કરવામાં આવે છે.

પછી સરોગેટ મહિલાના ગર્ભાશયમાં ટ્રાન્સફર કરવામાં આવે છે. આ રીતે, બાળકનું ડીએનએ માતાપિતાનું છે, માત્ર 9 મહિના માટે, તે અન્ય મહિલાના ગર્ભમાં ઉછરે છે, જે આ કામ માટે ચૂકવણી કરે છે. આ દરમિયાન સરોગેટ મહિલા અને માતા-પિતા વચ્ચે કરાર પણ થાય છે. માતા-પિતા મહિલાના ખાવા-પીવાનો અને મેડિકલ ખર્ચ પણ ઉઠાવે છે. બોલિવૂડમાં સરોગસી ખૂબ જ લોકપ્રિય છે. તાજેતરમાં જ શિલ્પા શેટ્ટી આ પ્રક્રિયાનો આશરો લઈને બીજી વખત માતા બની છે.

શિલ્પા શેટ્ટી.

શિલ્પા શેટ્ટી અને તેના પતિ રાજ કુન્દ્રા તાજેતરમાં સરોગસી દ્વારા એક સુંદર બાળકી ‘સમીષા શેટ્ટી’ના માતા-પિતા બન્યા છે. જ્યારે શિલ્પાએ અચાનક આ રીતે તેની માતા બનવાની જાહેરાત કરી તો બધા આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. શિલ્પાની દીકરીનો જન્મ 15 ફેબ્રુઆરી 2020ના રોજ થયો હતો પરંતુ તેણે તાજેતરમાં જ લોકોને આ વિશે જાણકારી આપી હતી. તેમનું પ્રથમ સંતાન 7 વર્ષનો પુત્ર વિવાહ છે.

શાહરૂખ ખાન.

શાહરૂખ ખાન અને તેની પત્ની ગૌરીને ત્રણ બાળકો આર્યન, સુહાના અને અબ્રાહમ છે. આમાં તેમના સૌથી નાના પુત્ર અબ્રાહમનો જન્મ સરોગસીની મદદથી થયો હતો. 27 મે 2013ના રોજ જન્મેલ અબ્રાહમ તેના માતા-પિતાનો પ્રિય છે.

આમિર ખાન.

આમિર અને તેની બીજી પત્ની કિરણ રાવના પુત્ર આઝાદનો જન્મ પણ સરોગસી દ્વારા થયો હતો. જોકે આમિરની પહેલી પત્ની રીના દત્તાના બંને બાળકો જુનૈદ અને ઈરાનો જન્મ સામાન્ય રીતે થયો હતો.

સની લિયોન.

સની અને તેના પતિ ડેનિયલ વેબર 2017માં બે જોડિયા બાળકોના માતા-પિતા બન્યા હતા. તેણે તેઓનું નામ અશર અને નુહ રાખ્યું. આ બંને સરોગસી દ્વારા કરવામાં આવ્યા હતા. તમને જણાવી દઈએ કે આ પહેલા બંનેએ નિશા નામની છોકરીને પણ દત્તક લીધી હતી.

કરણ જોહર.

સરોગસીના કારણે કરણ જોહર લગ્ન વિના બે જોડિયા બાળકોના કાયદેસર સિંગલ પેરેન્ટ બની શકે છે. કરણના બાળકો રૂહી અને યશનો જન્મ 6 માર્ચ 2018ના રોજ થયો હતો.

તુષાર કપૂર.

તુષાર બેચલર એક્ટર છે. તેણે લગ્ન વિના સરોગસી દ્વારા પિતા બનવાનું પણ યોગ્ય માન્યું. તેમના પુત્રનું નામ લક્ષ્ય છે.

એકતા કપૂર.

તેના ભાઈની જેમ એકતા કપૂર પણ લગ્ન વિના સિંગલ પેરેન્ટ બની ગઈ હતી. એકતાના પુત્ર રવિનો જન્મ 27 જાન્યુઆરી 2019ના રોજ સરોગસી દ્વારા થયો હતો.

સોહેલ ખાન.

સલમાન ખાનના ભાઈ સોહેલ ખાન અને તેની પત્ની સીમાએ સરોગસી દ્વારા તેમના નાના પુત્રને જન્મ આપ્યો હતો. તેમના નાના પુત્રનું નામ યોહાન છે જ્યારે મોટા પુત્રનું નામ નિર્વાણ છે.

બાય ધ વે તમે આ સરોગસી એટલે કે સરોગેટ ગર્ભ વિશે શું વિચારો છો? જો તક આપવામાં આવે, તો શું તમે આ રીતે માતાપિતા બનવા માંગો છો? સામાન્ય રીતે, આ પ્રક્રિયા તે લોકો માટે ખૂબ જ ઉપયોગી છે જેઓ તબીબી કારણોસર સ્ત્રીઓ ગર્ભમાં બાળકને લઈ શકતા નથી. જોકે કેટલાક લોકો અન્ય કારણોસર પણ તેનો ઉપયોગ કરે છે.

Leave a Comment