પુરુષ, મહિલા કે જાનવર જાણો તમે આગળ જન્મમાં તમે શું બનશો, ભગવાન આ રીતે…

આ પ્રકૃતિનો એક નિયમ છે. જેણે જન્મ લીધો છે તે મૃત્યુ પામે છે. ઘણા ધર્મો માને છે કે મનુષ્ય મૃત્યુ પછી ફરીથી જન્મ લે છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણા લોકોના મનમાં આ જિજ્ઞાસા પણ હોય છે કે મૃત્યુ પછીના જીવનમાં તેઓ શું બનશે. મતલબ કે તે પુરુષ હશે, સ્ત્રી હશે અથવા પ્રાણીનું રૂપ ધારણ કરશે. હિંદુ ધર્મની ભાષામાં ક્યા લિંગમાં તે જન્મ લેશે.

આ જિજ્ઞાસાને શાંત કરવા માટે ઘણા ધર્મો અને પુરાણોમાં અલગ-અલગ વાતો કહેવામાં આવી છે. મહાપુરાણ ગરુડ પુરાણ પણ તેમાંથી એક છે. આ પ્રમાણે દરેક વ્યક્તિની દરેક ક્રિયાનો હિસાબ રાખવામાં આવે છે. તે કેવી રીતે કામ કરે છે, કેટલાં પાપ અને પુણ્ય કરે છે તેના આધારે તેને મૃત્યુ પછીની સજા અને આગલા જન્મની યોનિ મળે છે.

આગામી જન્મમાં તમે સ્ત્રી બનશો કે પુરુષ.

ગરુડ પુરાણમાં એ વાતનો ઉલ્લેખ છે કે તમારા મૃત્યુ પછી આગામી જન્મમાં તમે કઈ યોનિમાં જન્મ લેશો. સરળ શબ્દોમાં કહીએ તો, તમે માણસ બની જશો કે પ્રાણી કે જંતુ. જો તમે મનુષ્ય બનશો, તો તમે સ્ત્રી કે પુરુષ બનશો, તેનો ઉલ્લેખ ગરુડ પુરાણમાં પણ કરવામાં આવ્યો છે.

આવા લોકો સ્ત્રી બને છે.

જો તમે પુરુષ છો અને સ્ત્રી જેવું વર્તન કરો છો તો પછીના જન્મમાં તમારી આત્મા સ્ત્રીના શરીરમાં જન્મ લે છે. મતલબ, જે પુરૂષો સ્ત્રીઓની જેમ વર્તે છે, તેમના જેવા શોખ ધરાવે છે અથવા જેમને ક્યારેક વિચાર આવે છે કે જો હું સ્ત્રી હોત તો પછીના જન્મમાં તે સ્ત્રી જન્મે છે.

આ લોકો પુરુષો બની જાય છે.

તેવી જ રીતે સ્ત્રીઓ જે પુરુષોની જેમ વર્તે છે. જેઓ પુરૂષવાચી વ્યક્તિત્વ ધરાવે છે અથવા જેમને માણસ બનવામાં વધુ રસ હોય છે તેઓ પણ આગામી જન્મમાં પુરુષ તરીકે જન્મ લે છે.

ભગવાનના ચરણોમાં સ્થાન માટે આવું કરો.

જો કોઈ પુરૂષ મરતા પહેલા વારંવાર કોઈ સ્ત્રીનું નામ લે તો તે પછીના જન્મમાં સ્ત્રી બની જાય છે. તેવી જ રીતે, જો કોઈ સ્ત્રી મૃત્યુ પહેલા કોઈ પુરુષનું નામ લે છે, તો તે આગામી જન્મમાં પુરુષ બની જાય છે. તેથી જ કહેવાય છે કે મૃત્યુ સમયે ભગવાનનું નામ લેવું જોઈએ જેથી કરીને આ જન્મ-મરણના ચક્રમાંથી મુક્તિ મેળવીને તમે સીધા ભગવાનના ચરણોમાં બેસી શકો.

પાપો અને પુણ્ય પણ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે.

તમે આગામી જન્મમાં મનુષ્ય બનશો કે નહીં, તે તમારા વર્તમાન જન્મના પાપો અને પુણ્ય દ્વારા નક્કી થાય છે. આ તમને સ્વર્ગ કે નરકમાં સ્થાન પણ આપે છે.

આવા લોકો પશુ બની જાય છે.

જો કોઈ વ્યક્તિ પ્રાણીની જેમ વર્તે છે, તો તે આગામી જન્મમાં પ્રાણીની યોનિમાં જન્મ લે છે. અહીં, પ્રાણીની જેમ વર્તવું એટલે પ્રાણીઓ જે ખાય છે તે વસ્તુઓ ખાવી અથવા પ્રાણીઓ જેવું વર્તન અને વર્તન કરે છે.

Leave a Comment