ભારતની દીકરીઓ સારા શિક્ષણ અને ઉછેરના આધારે ઘણું નામ કમાઈ રહી છે. ભારતની એક દીકરીની સફળતા જોઈને તેના પિતા એટલા ખુશ થાય છે કે તેઓ એવું કહેવામાં નિષ્ફળ જતા નથી કે તેમની દીકરી છેડાથી આગળ છે. આગળ, અમે તમને ભારતની આ દીકરી વિશે વિગતવાર જણાવીએ.

ભારતની આ દીકરીનું નામ છે દિવ્યા સૈની. દિવ્યા સૈની રાજસ્થાનના સીકરની છે. દિવ્યા પોતાની ક્ષમતાના આધારે ઘણી કમાણી કરી રહી છે. દિવ્યા દરરોજ 41 હજાર રૂપિયા કમાઈ રહી છે. તે પણ માત્ર 23 વર્ષની ઉંમરે.

દિવ્યાના પિતા ખૂબ ખુશ છે.

દિવ્યા સૈનીના પિતા તેમની પુત્રીની પ્રગતિથી અત્યંત ખુશ છે. મીડિયા સાથે વાત કરતા દિવ્યાના પિતા સંવરમલ સૈનીએ દીકરીની ટેલેન્ટ અને તેના કરિયર સાથે જોડાયેલી ઘણી રસપ્રદ વાતો જણાવી.

1.5 કરોડનું વાર્ષિક પેકેજ.

સંવરમલ કહે છે કે દીકરી દિવ્યાને એમેઝોન કંપનીમાં સોફ્ટવેર એન્જિનિયરની પોસ્ટ માટે 1.5 કરોડ રૂપિયાના વાર્ષિક પેકેજ પર પસંદ કરવામાં આવી છે. આ હિસાબે દિવ્યાને દર મહિને સાડા 12 લાખ અને રોજના 41 હજાર રૂપિયા પગાર મળશે. દિવ્યા અમેરિકાના સિએટલમાં એમેઝોનની ઓફિસમાં કામ કરશે. 15 જુલાઈએ તેનો 23મો જન્મદિવસ સેલિબ્રેટ કર્યા બાદ દિવ્યા અમેરિકા ગઈ હતી.

દિવ્યાનું શિક્ષણ.

દિવ્યાએ સીકરમાં શાળાનો અભ્યાસ પૂર્ણ કર્યા પછી એનઆઈટી પટનામાંથી બીટેક કર્યું. તેના પિતા જણાવે છે કે દિવ્યા સૈનીએ માત્ર 12 વર્ષની ઉંમરે 12માની બોર્ડની પરીક્ષા પાસ કરી હતી. બન્યું એવું કે જ્યારે દિવ્યા શાળાએ જવા લાગી ત્યારે તેનો મોટો ભાઈ નીલોત્પલ સૈની ત્રીજા ધોરણમાં ભણતો હતો. જેથી દિવ્યાએ તેના ભાઈ સાથે ત્રીજા ધોરણમાં બેસવાની જીદ કરી. જ્યારે તે તેને LKGમાં બેસાડવા માંગતો હતો ત્યારે તેણે સ્કૂલ જવાનું બંધ કરી દીધું હતું. તેને ઘરે જ શીખવવામાં આવ્યું હતું.

પછી છ વર્ષની ઉંમરે દિવ્યાએ પરીક્ષા આપી અને તેને શાળામાં પ્રવેશ મળ્યો. તે પણ ધોરણ છમાં. આવી સ્થિતિમાં માત્ર 12 વર્ષની ઉંમરે દિવ્યાએ 12મું ધોરણ પાસ કર્યું હતું. દિવ્યાએ 10માં 77.3 ટકા, 12માં 83.07 ટકા માર્ક્સ મેળવ્યા છે. આ પછી બંને ભાઈ-બહેને પટના MNITમાંથી B.Tech કર્યું.

17 વર્ષની ઉંમરે નોકરી મળી.

દિવ્યાને 17 વર્ષની ઉંમરે નોકરી મળી. B.Tech કર્યા પછી, માત્ર 17 વર્ષની ઉંમરે, દિવ્યાને હૈદરાબાદમાં એમેઝોન કંપનીમાં 29 લાખના વાર્ષિક પેકેજમાં સોફ્ટવેર ડેવલપમેન્ટ એન્જિનિયર-1ની પોસ્ટ પર નોકરી મળી.

સાથે જ ભાઈની નોકરી પણ હૈદરાબાદમાં થઈ ગઈ. આ દિવસોમાં બંને ભાઈ-બહેન કોરોના રોગચાળાને કારણે સીકરથી કામ કરી રહ્યા હતા. અહીંથી દિવ્યા અમેરિકા માટે 1.5 કરોડના પેકેજમાં આ જ કંપનીમાં સિલેક્ટ થઈ.

દિવ્યાનો ભાઈ પણ ભણવામાં ખૂબ જ ઉતાવળો હતો. સાંવરમલે જણાવ્યું કે નીલોત્પલ સૈનીએ દિલ્હીમાં ગ્લોબલ ફાઈબર ચેલેન્જ દ્વારા આયોજિત કોર્થેન અને સાયબર ચેલેન્જમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીત્યો હતો. નીલોત્પલ સૈની હૈદરાબાદની દેશા કંપનીમાં સિનિયર સોફ્ટવેર એન્જિનિયર છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here