જ્યારે માતાએ જ ખોલી નાખ્યું રણવીરનું રાજ, વિક્કીની સામે જ કહી નાખી હતી એવી વાત કે…મ

હિન્દી સિનેમાના પીઢ અને દિવંગત અભિનેતા ઋષિ કપૂરને કપૂર પરિવારના સૌથી લોકપ્રિય અભિનેતાઓમાંના એક ગણવામાં આવે છે. ઋષિ કપૂરે પોતાના પાંચ દાયકાના કરિયરમાં ઘણી શાનદાર ફિલ્મો આપી. તમને જણાવી દઈએ કે ઋષિ કપૂરે ફિલ્મોમાં બાળ કલાકાર તરીકે પણ કામ કર્યું હતું.

ઋષિ કપૂર હિન્દી સિનેમાના મહાન અભિનેતા રહ્યા છે. 4 સપ્ટેમ્બર 1952ના રોજ જન્મેલા ઋષિ કપૂર આજે આ દુનિયામાં નથી, તેમ છતાં તેઓ હંમેશા ચાહકોના દિલમાં જીવશે. ઋષિ કપૂર હિન્દી સિનેમાના એક એવા અભિનેતા છે જેમની સાથે ચાર-પાંચ નહીં પરંતુ 20 અભિનેત્રીઓએ હિન્દી સિનેમામાં પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી.

ઋષિ કપૂર મોટા પડદા પર ઘણી અભિનેત્રીઓ સાથે રોમાન્સ કરતા જોવા મળ્યા હતા. જોકે સૌથી જાણીતી અભિનેત્રી નીતુ કપૂર સાથે તેની જોડી પસંદ કરવામાં આવી હતી. બંનેએ ઘણી ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું અને આ દરમિયાન બંનેના દિલમાં એકબીજા માટે પ્રેમ ખીલ્યો. મોટા પડદાની સાથે સાથે બંને રિયલ લાઈફમાં પણ જોડી બની ગયા.

હિન્દી સિનેમામાં ઋષિ કપૂર અને નીતુ કપૂરની જોડી ખૂબ જ ચર્ચામાં રહી છે અને બંનેની લવસ્ટોરીની પણ. એકબીજાને દિલ આપ્યા બાદ બંનેએ કાયમ એકબીજા સાથે રહેવાનું મન બનાવી લીધું હતું. તેમના પ્રેમને નવું નામ આપવા માટે, બંને દિગ્ગજોએ વર્ષ 1980 માં લગ્ન કર્યા.

હાલમાં જ ઋષિ અને નીતુના લગ્નની 42મી વર્ષગાંઠ હતી. જો કે આ સંસારમાં ઋષિની ગેરહાજરીને કારણે તેનું કોઈ ખાસ મહત્વ નથી. તમને જણાવી દઈએ કે ઋષિના અભિનયના વારસાને તેમનો પુત્ર રણબીર કપૂર આગળ ધપાવી રહ્યો છે. લગ્ન બાદ નીતુ અને ઋષિ બે બાળકોના માતા-પિતા બન્યા હતા.

ઋષિ કપૂર અને નીતુની દીકરીનું નામ રિદ્ધિમા કપૂર છે. જેણે વર્ષ 2006માં ભરત સાહની સાથે લગ્ન કર્યા હતા. રિદ્ધિમા ફેશન ડિઝાઇનર છે. રિદ્ધિમાએ તેના માતા-પિતાની જેમ ફિલ્મોમાં દેખાવાનું યોગ્ય ન માન્યું. તે જ સમયે, રણબીર તેના માતાપિતાના પગલે ચાલ્યો.

રણબીરે વર્ષ 2007માં હિન્દી સિનેમામાં ડેબ્યુ કર્યું હતું. પોતાના અભિનયની સાથે સાથે તે પોતાના પ્રેમ સંબંધોને લઈને પણ ઘણી ચર્ચામાં રહી છે. હાલમાં તે અભિનેત્રી આલિયા ભટ્ટને લાંબા સમયથી ડેટ કરી રહ્યો છે. એવા અહેવાલો પણ છે કે ટૂંક સમયમાં બંને ગાંઠ બાંધી શકે છે, જોકે નીતુએ એકવાર કહ્યું હતું કે તે કોને તેની વહુ બનાવવા માંગે છે.

એકવાર નીતુ ઋષિ સાથે ‘ધ કપિલ શર્મા શો’ પહોંચી હતી. ત્યારે તેણે સુનીલ ગ્રોવર સામે એક ખાસ ઈચ્છા વ્યક્ત કરી હતી. વાસ્તવમાં, સુનીલ શોમાં તેના ડૉક્ટર મશૂર ગુલાટીના રોલમાં હતો અને પછી નીતુએ તેને કહ્યું, ‘મને લાગે છે કે તમારી એક બહેન છે, જેના લગ્ન મારા પુત્ર સાથે થયા છે. હનીમૂન પણ થયું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે સુનીલ આ શોમાં મહિલા ‘ગુથ્થી’નો રોલ પણ કરતો હતો. આ પછી, શોમાં બતાવવામાં આવ્યું છે કે ગુત્થી અને રણબીર રોમાન્સ કરી રહ્યા છે. અંતે, નીતુએ કહ્યું, ‘હું મારા બંગડીઓ આપવા માંગુ છું.’ બીજી તરફ, જ્યારે કપિલે ગુત્થીને ચીડવ્યું ત્યારે નીતુએ કપિલ શર્માને કહ્યું, ‘પણ, જે બન્યું છે તેના માટે હું શું કરી શકું? લગ્ન કર્યા, હનીમૂન કર્યું. બસ બંગડીઓ પહેરવાની હતી, તેથી તે પણ પહેરવામાં આવી હતી. આના પર કપિલે કટાક્ષ કરતા કહ્યું તમારે તેમને હાથકડી લગાવવી જોઈતી હતી.

Leave a Comment