મહિલાઓ અને પુરૂષોને સમાન દરજ્જો આપવાની માંગ હંમેશા થાય છે. ક્યાંક તેમને સમાન દરજ્જો મળે છે અને ક્યાંક નથી. આજે પણ આ દુનિયામાં ઘણી એવી જગ્યાઓ છે જ્યાં મહિલાઓને દબાવવામાં આવે છે. તેમને તેમની પોતાની શરતો પર મુક્તપણે જીવવાનો અધિકાર આપવામાં આવતો નથી. હવે ઈન્ડોનેશિયાના આચેહ શહેરનો જ કેસ લો.

અશ્લીલતા ફેલાવવા બદલ સજા.

અહીં એક મહિલા અને તેના પુરૂષ મિત્રને અશ્લીલતા ફેલાવવા બદલ દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા હતા. આ ગુના માટે તેને તાલિબાન દ્વારા સજા મળી હતી. ન્યાયાધીશે બંનેને જાહેરમાં કોરડા મારવાનો આદેશ આપ્યો. હવે આ સજાના સાચા કે ખોટાની વાતને થોડી વાર માટે બાજુ પર ફેરવીએ. અહીં વાસ્તવિક મુદ્દો એ હતો કે આ ગુના માટે મહિલાને 100 કોરડા મારવામાં આવ્યા હતા, જ્યારે તેના પુરુષ મિત્રને માત્ર 15 કોરડા માર્યા હતા.

પુરુષો અને સ્ત્રીઓની સજામાં ભેદભાવ આચે શહેરના જનરલ ઇન્વેસ્ટિગેશન વિભાગના વડા ઇવાન નજ્જર અલાવીના જણાવ્યા અનુસાર, મહિલા પરિણીત છે. તેણીએ તેના પુરુષ મિત્ર સાથે સેક્સ માણ્યું હતું. તેનો આ પુરુષ મિત્ર પણ પરિણીત છે. તેઓ શહેરની માછીમારી એજન્સીના વડા છે. જ્યારે બંનેને કોર્ટમાં ઊભા કરવામાં આવ્યા ત્યારે મહિલાએ પોતાનો ગુનો કબૂલી લીધો. આવી સ્થિતિમાં, ન્યાયાધીશે તેને સખત સજા આપતાં જાહેરમાં 100 કોરડા મારવાનો આદેશ આપ્યો.

બીજી તરફ મહિલાના પુરુષ મિત્રે પોતાનો ગુનો સ્વીકાર્યો ન હતો. તેણે કહ્યું કે મહિલા સાથે મારે સંબંધ નથી. આવી સ્થિતિમાં કોર્ટે તેને 15 કોરડા મારવાની સજા ફટકારી છે. હવે સવાલ એ ઉઠે છે કે જો મહિલાએ ઈમાનદારીથી પોતાનો ગુનો સ્વીકાર્યો હોય તો પણ તેને 100 વખત માર મારવામાં આવ્યો હતો. તે જ સમયે, તેના પુરુષ મિત્રએ દોષિત હોવા છતાં, સંબંધ રાખવાનો ઇનકાર કર્યો હતો અને માત્ર 15 વાર માર માર્યો હતો.

ભૂતકાળમાં આવા કિસ્સાઓ સામે આવી ચૂક્યા છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ પહેલીવાર નથી જ્યારે ઈન્ડોનેશિયાના શહેર અકેહમાં મહિલાઓને જાહેરમાં કોરડા મારવાની સજા આપવામાં આવી હોય. આ પહેલા પણ આવા ઘણા કિસ્સાઓ સામે આવી ચુક્યા છે. ખરેખર, અકેહ ઇન્ડોનેશિયાનું એકમાત્ર શહેર છે જ્યાં સૌથી વધુ મુસ્લિમ વસ્તી છે. તેથી અહીં શરિયા કાયદો ચાલે છે. ગુનેગારોને શરિયા કાયદા હેઠળ સજા કરવામાં આવે છે. જુગાર, દારૂ પીવો, અશ્લીલતા ફેલાવવી કે સમલૈંગિક સંબંધો રાખવા જેવી બાબતો પર સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ છે.

વર્ષ 2018માં મહિલાઓ અને પુરૂષો વચ્ચે ભેદભાવનો આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો હતો. ત્યારબાદ એક પરિણીત મહિલા અને પુરુષ પામ વૃક્ષના બગીચામાં સેક્સ કરતા પકડાયા હતા. આવી સ્થિતિમાં મહિલાને આકરી સજા મળી, પરંતુ પુરુષને માત્ર 15 કોરડા જ મળ્યા.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here